Viet Nam  English

Một số câu hỏi về việc Thông báo phát hành hóa đơn

                        Một số câu hỏi về Thông báo phát hành hóa đơn

Hỏi đáp 1: Tôi nộp thông báo phát hành hóa đơn ngày 12/03/2012, đăng ký sử dụng hóa đơn ngày 24/03/2012 nhưng đến ngày 18/03/2012 thì công ty tôi  hết hóa đơn để sử dụng,  doanh thu thì ngày nào cũng phát sinh, Tôi  phải làm sao bậy giờ? Mong Quý Công ty giúp đỡ.

Trả Lời: Vậy bạn hãy đợi đến ngày 24/03/12 mới sử dụng nhé. Nếu bạn sử dụng trước ngày được phép sử dụng thì cty bạn sẽ bị phạt 51/2010/NĐ-CP được nêu tại Điều 33 khoảng 9 là Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với hành vi lập hóa đơn khống.

phát hành hóa đơn

mẫu thông báo phát hành

Hỏi đáp 2:  Đợt vừa rồi cty tôi đặt in hóa đơn mới , tôi đã làm thông báo phát hành hóa đơn ghi ngày sử dụng là ngày 01/06/2012. Nhưng đến ngày đó tôi vẫn chưa viết hết hóa đơn đặt in cũ nên từ ngày 01 đến ngày 09/06  tôi vẫn sử dụng hóa đơn cũ đó, và đến ngày 09 /06/2012 tôi mới sử dụng hóa đơn mới. Cty cho tôi hỏi trong trường hợp này cty tôi có làm sai ko? và có bị phạt ko? Nếu sai thì giờ tôi phải sửa thế nào ạ.

Trả lời: Nếu cty chị thông báo sử dụng hóa đơn từ ngày 01/6/12. Thì sau thời gian đó bạn mới bắt đầu sử dụng hóa đơn thì không có gì là sai cả, và chị vẫn sử dụng hóa đơn cũ thì không bị phạt theo quy định nào.

Một số câu hỏi, vướng mắc quý doanh nghiệp vui lòng gởi vào email: info@congtyinhoadon.vn

Mọi thắc mắc của quý khách về việc phát hành hóa đơn, mọi nhu cầu đặt in hóa đơn gtgt, hóa đơn xuát khẩu, hóa đơn bán hàng,Biên lai thu học phí, Xin vui lòng liên hệ:
Ms Tuyền: 08.6675 4779 – 0908 732 988
Email: info@congtyinhoadon.vn
Web: www.binhminhpat.com